Tilnefningarnar til Golden Globe verðlaunanna voru tilkynntar í gær og stóðu þættirnir The Crown (fjórða sería) og kvikmyndin Mank uppi með flestar tilnefningar, eða sex talsins. Í kvikmyndahlutanum hafa Golden Globe verðlaunin yfirleitt gefið upp ágæta mynd af þeim titlum sem þykja líklegir á komandi Óskarsverðlaunum.
Golden Globe hátíðin fer fram þann 28. febrúar næstkomandi. Kynnar verða þær Tina Fey og Amy Poehler og verður þetta fjórða skipti þar sem þær fara á stjá.
Hér má sjá alla tilnefningar:
Besta kvikmynd – Drama
THE FATHER (Trademark Films; Sony Pictures Classics)
MANK (Netflix; Netflix)
NOMADLAND (Highwayman / Hear/Say / Cor Cordium; Searchlight Pictures)
PROMISING YOUNG WOMAN (LuckyChap Entertainment / FilmNation Entertainment; Focus Features)
THE TRIAL OF THE CHICAGO 7 (Marc Platt Productions / Dreamworks Pictures; Netflix)
Besta leikkona – Drama
VIOLA DAVIS – MA RAINEY’S BLACK BOTTOM
ANDRA DAY – THE UNITED STATES VS. BILLIE HOLIDAY
VANESSA KIRBY – PIECES OF A WOMAN
FRANCES MCDORMAND – NOMADLAND
CAREY MULLIGAN – PROMISING YOUNG WOMAN
Besti leikari – Drama
RIZ AHMED – SOUND OF METAL
CHADWICK BOSEMAN – MA RAINEY’S BLACK BOTTOM
ANTHONY HOPKINS – THE FATHER
GARY OLDMAN – MANK
TAHAR RAHIM – THE MAURITANIAN
Besta kvikmynd – Söngleikja- og gamanmyndir
BORAT SUBSEQUENT MOVIEFILM (Four By Two Films; Amazon Studios)
HAMILTON (Walt Disney Pictures / RadicalMedia / 5000 Broadway Productions / NEVIS Productions / Old 320 Sycamore Pictures; Walt Disney Studios Motion Pictures)
MUSIC (Pineapple Lasagne Productions / Landay Entertainment; Vertical Entertainment / IMAX)
PALM SPRINGS (Party Over Here / Limelight Productions; NEON / Hulu)
THE PROM (Netflix / Dramatic Forces / Storykey Entertainment; Netflix)
Besta leikkona – Söngleikja- og gamanmyndir
MARIA BAKALOVA – BORAT SUBSEQUENT MOVIEFILM
KATE HUDSON – MUSIC
MICHELLE PFEIFFER – FRENCH EXIT
ROSAMUND PIKE – I CARE A LOT
ANYA TAYLOR-JOY – EMMA
Besti leikari – Söngleikja- og gamanmyndir
SACHA BARON COHEN – BORAT SUBSEQUENT MOVIEFILM
JAMES CORDEN – THE PROM
LIN-MANUEL MIRANDA – HAMILTON
DEV PATEL – THE PERSONAL HISTORY OF DAVID COPPERFIELD
ANDY SAMBERG – PALM SPRINGS
Besta teiknimyndin
THE CROODS: A NEW AGE (DreamWorks Animation; Universal Pictures)
ONWARD (Walt Disney Pictures / Pixar Animation Studios; Walt Disney Studios Motion Pictures)
OVER THE MOON (Netflix / Pearl Studio / Glen Keane Productions; Netflix)
SOUL (Walt Disney Pictures / Pixar Animation Studios; Walt Disney Studios Motion Pictures)
WOLFWALKERS (Cartoon Saloon / Melusine; Apple / GKIDS)
Besta erlenda kvikmyndin
DRUK/ANOTHER ROUND (DENMARK) (Zentropa Entertainments; Samuel Goldwyn Films)
LA LLORONA (GUATEMALA / FRANCE) (La Casa de Producción / Les Films du Volcan; Shudder)
THE LIFE AHEAD (ITALY) (Palomar; Netflix)
MINARI (USA) (Plan B; A24)
TWO OF US (FRANCE / USA) (Paprika Films; Magnolia Pictures)
Besta leikkona í aukahlutverki
GLENN CLOSE – HILLBILLY ELEGY
OLIVIA COLMAN – THE FATHER
JODIE FOSTER – THE MAURITANIAN
AMANDA SEYFRIED – MANK
HELENA ZENGEL – NEWS OF THE WORLD
Besti leikari í aukahlutverki
SACHA BARON COHEN – THE TRIAL OF THE CHICAGO 7
DANIEL KALUUYA – JUDAS AND THE BLACK MESSIAH
JARED LETO – THE LITTLE THINGS
BILL MURRAY – ON THE ROCKS
LESLIE ODOM JR. – ONE NIGHT IN MIAMI…
Besti leikstjóri
EMERALD FENNELL – PROMISING YOUNG WOMAN
DAVID FINCHER – MANK
REGINA KING – ONE NIGHT IN MIAMI…
AARON SORKIN – THE TRIAL OF THE CHICAGO 7
CHLOÉ ZHAO – NOMADLAND
Besta handrit
EMERALD FENNELL – PROMISING YOUNG WOMAN
JACK FINCHER – MANK
AARON SORKIN – THE TRIAL OF THE CHICAGO 7
FLORIAN ZELLER, CHRISTOPHER HAMPTON – THE FATHER
CHLOÉ ZHAO – NOMADLAND
Besta tónlist í kvikmynd
ALEXANDRE DESPLAT – THE MIDNIGHT SKY
LUDWIG GÖRANSSON – TENET
JAMES NEWTON HOWARD – NEWS OF THE WORLD
TRENT REZNOR, ATTICUS ROSS – MANK
TRENT REZNOR, ATTICUS ROSS, JON BATISTE – SOUL
Besta lag í kvikmynd
“FIGHT FOR YOU” — JUDAS AND THE BLACK MESSIAH
Tónlistin eftir: H.E.R., Dernst Emile II
Texti: H.E.R., Tiara Thomas
“HEAR MY VOICE” — THE TRIAL OF THE CHICAGO 7
Tónlistin eftir: Daniel Pemberton
Texti: Daniel Pemberton, Celeste Waite
“IO SÌ (SEEN)” — THE LIFE AHEAD
Tónlistin eftir: Diane Warren
Texti: Diane Warren, Laura Pausini, Niccolò Agliardi
“SPEAK NOW” — ONE NIGHT IN MIAMI
Tónlistin eftir: Leslie Odom Jr, Sam Ashworth
Texti: Leslie Odom Jr, Sam Ashworth
“TIGRESS & TWEED” — THE UNITED STATES VS. BILLIE HOLIDAY
Tónlist eftir: Andra Day, Raphael Saadiq
Texti: Andra Day, Raphael Saadiq
Besta sjónvarpsþáttaröð – Drama
THE CROWN – NETFLIX (Left Bank Pictures / Sony Pictures Television)
LOVECRAFT COUNTRY – HBO (HBO / Afemme / Monkeypaw / Bad Robot / Warner Bros. Television)
THE MANDALORIAN – DISNEY+ (Lucasfilm Ltd.)
OZARK – NETFLIX (MRC Television)
RATCHED – NETFLIX (Fox21 Television Studios)
Besta leikkona í sjónvarpsþáttaröð – Drama
OLIVIA COLMAN – THE CROWN
JODIE COMER – KILLING EVE
EMMA CORRIN – THE CROWN
LAURA LINNEY – OZARK
SARAH PAULSON – RATCHED